Menene tsarin kofa na ɗagawa?

Za a iya raba tsarin kofa na ɗagawa zuwa nau'i biyu, shigar a cikin shaft a ƙofar tashar bene don ƙofar bene, shigar a ƙofar motar don motar motar. Ana iya raba ƙofar bene da ƙofar mota zuwa ƙofar tsakiya, ƙofar gefe, ƙofar zamewa a tsaye, ƙofar hinged da sauransu bisa ga tsarin tsari. A cikin tsaga kofa an fi amfani da shi a cikin hawan fasinja, gefen bude kofa a cikin jigilar kayaelevatorda tsani na gadon asibiti da aka fi amfani da su, ƙofar zamewa a tsaye ana amfani da ita don tsani iri-iri da manyan ɗaga mota. Ba a yin amfani da kofofin da aka makala a China kuma an fi amfani da su a cikin tsani na mazauna waje.
Ƙofar ɗagawa da ƙofar mota gabaɗaya ta ƙunshi ƙofa, firam ɗin dogo, jan hankali, faifai, firam ɗin kofa, gwangwanin bene da sauran abubuwa. Gabaɗaya ana yin ƙofa ne da farantin ƙarfe na bakin ciki, don yin ƙofa tana da ƙaƙƙarfan injina da ƙarfi, a bayan ƙofar an sanye da kayan ƙarfafawa. Don rage hayaniyar da motsin kofa ke haifarwa, bayan farantin ƙofar an rufe shi da kayan anti-vibration. Dogon jagorar kofa yana da lebur karfe da layin nadawa nau'in C nau'i biyu; Ƙofa ta hanyar haɗin gwal da jagorar layin dogo, ƙananan ɓangaren ƙofar yana sanye da maɗauri, an saka shi a cikin ramin faifai na bene; Ƙofar ƙananan ɓangaren jagora tare da kasan simintin ƙarfe, aluminum ko bayanan martabar jan ƙarfe ta hanyar samar da matakan kaya gabaɗaya jefa ƙasan ƙarfe, ana iya amfani da matakan fasinja a cikin aluminum ko tagulla.
Ƙofar mota da ƙasa za su zama kofa ba tare da rami ba, kuma tsayin daka ba zai zama ƙasa da 2m ba. Ƙofar waje na ƙofar bene na atomatik ba zai kasance da wani yanki mai mahimmanci ko maɗaukaki fiye da 3mm ba. (sai dai a wurin buɗewa mai kusurwa uku). Gefen waɗannan wuraren faɗuwar rana ko tsinkaya za a yi wa juna biyu. Ƙofofin da aka haɗa da makullai ya kamata su sami wani ƙarfin injin. A cikin hanyar buɗewa na ƙofar zamewa a kwance, lokacin da aka yi amfani da ikon 150N (ba tare da kayan aiki ba) zuwa ɗaya daga cikin abubuwan da ba su da kyau, rata tsakanin kofofin da tsakanin kofofin da ginshiƙai da ginshiƙai ba zai zama fiye da 30mm ba. Faɗin mashigar gidan yanar gizo na ƙofar ɗakin ɗakin ba zai zama mafi girma fiye da nisa na motar motar ba, kuma abin da ya wuce kowane gefe kada ya wuce 0.05m.


Lokacin aikawa: Dec-28-2023